खेळाडू बंडखोर, बोर्ड अडचणीत; बांगलादेश क्रिकेटमध्ये खळबळ

15 Jan 2026 15:54:20
नवी दिल्ली,
Bangladesh Cricket Board : बांगलादेश क्रिकेट बोर्ड आता स्वतःच्याच घरात कोंडलेले दिसत आहे, त्यांनी बांगलादेशी खेळाडूंविरुद्ध केलेल्या टिप्पणीबद्दल संचालक एम. नझमुल इस्लाम यांना कारणे दाखवा नोटीस बजावली आहे. बीपीएल सामने सुरू होण्याच्या काही तास आधी ही नोटीस आली. बांगलादेश क्रिकेटर्स वेल्फेअर असोसिएशनने नझमुल इस्लाम आपल्या पदाचा राजीनामा देईपर्यंत सर्व क्रिकेट सामन्यांवर बहिष्कार टाकण्याचे आवाहन केले आहे.
 
 

bangladesh
 
 
ईएसपीएनक्रिकइन्फोच्या अहवालानुसार, त्या दिवशी नियोजित ढाका क्रिकेट लीगचे चार प्रथम श्रेणी सामने गुरुवारी सकाळी सुरू झाले नाहीत, ज्यामुळे बांगलादेश क्रिकेट बोर्डात गंभीर चिंता निर्माण झाली आहे. बीपीएल सामन्यांमध्ये खेळण्यासाठी नियोजित चट्टोग्राम रॉयल्स आणि नोआखाली एक्सप्रेसचे खेळाडू अजूनही त्यांच्या बहिष्कारावर ठाम आहेत.
 
बांगलादेश क्रिकेट बोर्डाने सांगितले की त्यांनी संबंधित व्यक्तीला ४८ तासांच्या आत लेखी उत्तर सादर करण्याचे निर्देश दिले आहेत आणि योग्य प्रक्रियेद्वारे हे प्रकरण सोडवले जाईल. ESPNcricinfo च्या वृत्तानुसार, बांगलादेश क्रिकेट बोर्डाच्या काही अधिकाऱ्यांनी बांगलादेश क्रिकेटर्स वेल्फेअर असोसिएशनचे अध्यक्ष मोहम्मद मिथुन यांच्याशी संपर्क साधला आहे. त्यांनी सांगितले की क्रिकेटपटू सामन्यांवर बहिष्कार घालण्यास कटिबद्ध आहेत.
भारत आणि बांगलादेशमधील क्रिकेट वादादरम्यान, नझमुल इस्लामने बांगलादेशी क्रिकेटपटू तमीम इक्बालला भारतीय एजंट म्हटले. शिवाय, नझमुलने म्हटले की जर बांगलादेशने टी-२० विश्वचषकातून माघार घेतली तर बीसीबीचे कोणतेही आर्थिक नुकसान होणार नाही, उलट खेळाडूंना त्याचे नुकसान होईल, कारण त्यांना त्यांचे सामना शुल्क मिळणार नाही. या विधानामुळे बांगलादेशमध्ये खळबळ उडाली. नझमुलच्या विधानामुळे खेळाडू दुखावले गेले आणि बीसीबीने त्याच्या विधानापासून स्वतःला दूर केले आहे.
Powered By Sangraha 9.0