सिल्हेट,
bangladesh violence सिल्हेटच्या गोइंगघाट उपजिल्ह्यातील शिक्षक बिरेंद्र कुमार डे, ज्यांना स्थानिक लोक झुनू सर म्हणून ओळखतात, यांच्या घराला अज्ञात हल्लेखोरांनी आग लावली. या घटनेमुळे परिसरात भीती आणि संताप पसरला आहे. सध्या कोणत्याही जीवितहानीची माहिती मिळालेली नाही. रहिवाशांनी या प्रकरणाची सखोल चौकशी करण्याची आणि समुदायाला संरक्षण देण्याची मागणी केली आहे. आरोपी अद्याप ओळखला गेलेला नाही.
बांगलादेशमध्ये अल्पसंख्याक समुदायाविरुद्ध होणारे हल्ले मागील काही महिन्यांपासून सतत वाढले आहेत. गेल्या वर्षी पंतप्रधान शेख हसीना यांच्या सरकारच्या पातळीवर झालेल्या बदलांनंतर, हिंदू समुदायाच्या सदस्यांवर अनेक गंभीर हल्ले झाले
यापूर्वी देशभरात अनेक हिंदू व्यापारी आणि पत्रकार यांवर प्राणघातक हल्ले झाले आहेत.
- ४० वर्षीय किराणा दुकान मालक मोनी चक्रवर्ती यांची चारसिंदूर बाजारात धारदार शस्त्राने हत्या.
- दक्षिण बांगलादेशातील जेसोर जिल्ह्यात राणा प्रताप बैरागी, बर्फ कारखान्याचे मालक आणि नरेल-आधारित वृत्तपत्राचे कार्यवाहक संपादक, यांची गोळ्या घालून हत्या.
- खोकोन चंद्र दास यांच्यावर ३१ डिसेंबर रोजी घातक हल्ला; त्यांना जाळून ठार मारण्यात आले.
- दीपू चंद्र दास, मयमनसिंग शहरातील कापड कारखान्यातील कामगार, यांची ईशनिंदा आरोपाखाली जमावाने मारहाण करून हत्या; नंतर त्यांचा मृतदेह जाळला गेला.
बांगलादेश हिंदू बौद्ध ख्रिश्चन युनिटी कौन्सिलच्या माहितीनुसार, डिसेंबरपासूनच हिंदू समुदायाचे सात सदस्य हल्ल्यांचे बळी ठरले आहेत.bangladesh violence स्थानिक रहिवाशांचे म्हणणे आहे की, अशा घटनांमुळे अल्पसंख्याक समुदायात नवीन भीती निर्माण झाली आहे. ते सरकारकडे सुरक्षितता आणि न्यायाची मागणी करत आहेत.