नवी दिल्ली,
BBL-Babar Azam : ऑस्ट्रेलियामध्ये खेळल्या जाणाऱ्या फ्रँचायझी-आधारित टी-२० लीग बिग बॅश लीगच्या चालू हंगामात पाकिस्तान क्रिकेट संघातील अनेक प्रमुख खेळाडू सहभागी होत आहेत, ज्यात त्यांचा माजी कर्णधार बाबर आझमचाही समावेश आहे. सिडनी सिक्सर्सकडून खेळणारा बाबर आझम त्याच्या लज्जास्पद कामगिरीमुळे व्यापक चर्चेचा विषय बनला आहे, ज्यामध्ये त्याने १६ जानेवारी रोजी सिडनी थंडर विरुद्धच्या सामन्यात स्टीव्ह स्मिथसोबत डावाची सुरुवात केली होती.
या सामन्यात सिडनी सिक्सर्सना १९० धावांचे लक्ष्य देण्यात आले होते. ११ व्या षटकाच्या शेवटच्या चेंडूवर, जलद धावा काढण्याच्या प्रयत्नात स्टीव्ह स्मिथने बाबर आझमला एकही धाव घेऊ दिली नाही. बाद झाल्यानंतर बाबर स्पष्टपणे नाराज झाला आणि पॅव्हेलियनमध्ये परतताना तो राग व्यक्त करताना दिसला. आता, पहिल्यांदाच, सिडनी सिक्सर्सचा कर्णधार मोइसेस हेन्रिक्सकडून या संपूर्ण प्रकरणाबाबत एक विधान समोर आले आहे. त्याने म्हटले आहे की बाबर आझम दोन दिवसांपासून रागावलेला होता, त्यानंतर त्याचे समुपदेशन करण्यात आले आणि परिस्थिती शांत झाली.
२० जानेवारी रोजी पर्थ स्कॉर्चर्स विरुद्धच्या क्वालिफायर सामन्यादरम्यान सिडनी सिक्सर्सचा कर्णधार मोइसेस हेन्रिक्स फॉक्स क्रिकेटशी बोलताना म्हणाला, "परिस्थिती शांत करण्यासाठी दोन दिवस लागले. मी प्रामाणिकपणे सांगेन, मला वाटते की ही गैरसमज आपल्या संस्कृतीमुळे झाली. आपल्या संस्कृतीत अशा प्रकारची गोष्ट अगदी सामान्य आहे आणि कदाचित बाबर आझमला याची सवय नव्हती, पण आता त्याला समजले आहे. एकदा त्याला बसवून समजावून सांगितले गेले की, तो पूर्णपणे समजला, त्यानंतर बाबर आणि स्मिथ एकमेकांना मिठी मारली. माझे प्रशिक्षक, ग्रेग शिपर्ड आणि मी बाबर आझमशी या विषयावर बोलण्यासाठी पुढाकार घेतला."
सध्याच्या बिग बॅश लीग हंगामात सिडनी सिक्सर्सने मैदानावर प्रभावी कामगिरी केली आहे, परंतु क्वालिफायरमधील अपमानजनक पराभवामुळे त्यांना अंतिम फेरीत थेट स्थान गमावावे लागले, ज्यामुळे त्यांना २३ जानेवारी रोजी चॅलेंजर सामना खेळावा लागेल. पर्थ स्कॉर्चर्स विरुद्धच्या क्वालिफायर सामन्यात, सिडनी सिक्सर्सना १४८ धावांचे लक्ष्य देण्यात आले होते परंतु त्यांना फक्त ९९ धावांतच बाद करण्यात आले. या सामन्यात बाबर आझमची कामगिरी खराब होती, कारण तो त्याचे खातेही उघडू शकला नाही.