अमेरिकेचे फिल्मी कारस्थान: एजंट बनला मादुरो यांच्या जवळचा आणि व्हेनेझुएलामध्ये घुसून...

05 Jan 2026 12:12:46
कराकस,   
america-venezuela व्हेनेझुएलाचे अध्यक्ष निकोलस मादुरो यांना पकडून अमेरिकेने जगभरात खळबळ उडवून दिली आहे. आता, अमेरिकेच्या जॉइंट चीफ्स ऑफ स्टाफचे अध्यक्ष जनरल डॅन केन यांनी ऑपरेशन "अ‍ॅब्सोल्यूट रिझोल्व" ची माहिती दिली आहे. त्यांनी सांगितले की व्हेनेझुएलाचे नेते मादुरो आणि त्यांच्या पत्नीला ताब्यात घेण्यासाठी ही एक काळजीपूर्वक नियोजित अमेरिकन लष्करी मोहीम होती. त्यांनी असेही उघड केले की एक गुप्त एजंट अमेरिकेला मादुरोबद्दल माहिती देत ​​होता.

america-venezuela 
 
जनरल केन यांच्या मते, अध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प यांच्या आदेशानुसार शुक्रवारी रात्री उशिरा सुरू झालेल्या या ऑपरेशनमध्ये सर्व लष्करी शाखा, गुप्तचर संस्था आणि कायदा अंमलबजावणी संस्थांचा समावेश होता. या ऑपरेशनमध्ये १५० हून अधिक लष्करी विमानांचा वापर करण्यात आला. मादुरो यांच्या वर्तुळात एका जवळच्या अमेरिकन आतल्या व्यक्तीचा समावेश होता, ज्याने या ऑपरेशनसाठी अनेक प्रमुख सूचना दिल्या. अमेरिकेच्या सेंट्रल इंटेलिजेंस एजन्सीची (सीआयए) एक गुप्त टीम छुप्या ओळखीखाली व्हेनेझुएलामध्ये घुसली. या टीममध्ये अनुभवी एजंट होते. त्यांचे ध्येय मादुरोच्या प्रत्येक हालचालीवर लक्ष ठेवणे आणि त्याच्याशी संबंधित प्रत्येक तपशील गोळा करणे हे होते. america-venezuela ते महिनोनमहिने कराकसच्या रस्त्यांवर लपून राहिले. त्यांनी सांगितले की मादुरोच्या दैनंदिन दिनचर्येवर लक्ष ठेवले जात होते, जसे की तो सकाळी कुठे जातो, तो काय खातो, तो कोणाला भेटतो आणि त्याच्या पाळीव प्राण्यांच्या सवयी देखील.
मादुरो यांना पकडण्याची जबाबदारी अमेरिकेच्या सर्वात धोकादायक आणि खास युनिट डेल्टा फोर्सला देण्यात आली होती. america-venezuela अमेरिकेच्या केंटकी शहरात जॉइंट स्पेशल ऑपरेशन्स कमांडने मादुरो यांच्या कॉम्पाऊंडचा म्हणजेच राष्ट्रपती भवनाचा पूर्ण आकाराचा मॉडेल तयार केला आणि त्यावर हल्ल्याचा सराव केला. या मिशनचे नाव ठेवण्यात आले ‘ऑपरेशन एब्सोल्यूट रिजॉल्व’. कमांडो दिवस-रात्र येथे सराव करत होते.
Powered By Sangraha 9.0