कासगंज,
mother-murdered-daughter उत्तर प्रदेशातील कासगंज जिल्ह्यात एक घातक कौटुंबिक खून प्रकरण समोर आले आहे. या प्रकरणात एका आईने आपल्या मोठ्या मुली शबनूरच्या हत्या करण्यासाठीच आपल्या लहान मुलीच्या सासऱ्यासोबत कट रचला होता. शबनूरला गळा दाबून ठार केले गेले आणि तिचे मृतदेह सासऱ्याच्या गावाजवळ फेकले गेले. आरोपींनी पोलिसांना ९ दिवस पूर्णपणे दिशाभूल केली, मात्र अखेरीस दोघेही अटक करून तुरुंगात पाठवण्यात आले आहेत.
पूरा प्रकरण सुन्नगडी पोलीस ठाण्याच्या हद्दीत घडले. mother-murdered-daughter शबनूर त्या दिवशी आपल्या आईकडे आली होती, मात्र तिला या खूनाच्या योजनेची कल्पनाच नव्हती. माहितीप्रमाणे, शबनूरची आई यासीन आणि लहान बहिणीचा सासर रईस तिला फिरायला नेले आणि चाऊमीन खायला दिले. या चाऊमीनमध्ये भांग मिसळल्यामुळे शबनूर नशेत गेली. त्यानंतर रस्त्यावर एका दुकानातून तिला चहा पाजला आणि अखेरीस गळा दाबून तिची हत्या केली. आरोपींनी मृतदेहाच्या जवळ सासऱ्याचे गावाचे पत्ता लिहून ठेवले, ज्यामुळे खून बाहेरून दिसला तरी आरोप सासऱ्यांवर येईल, असा त्यांचा हेतू होता.
शबनूरच्या सासऱ्यांविरुद्ध हुंडाबळी खटला दाखल करून त्याला ब्लॅकमेल करण्याची योजना आरोपींनी आखली होती. शबनूरच्या आईने पोलिसांना तक्रार देऊन या खोट्या प्रकरणात सासऱ्यांना फसवण्याचा प्रयत्न केला. परंतु एसपी अंकिता शर्माने तात्काळ तपास सुरू करून सीओ सहावरला या प्रकरणाची चौकशी सोपवली. तपासात उघडकीस आले की, हा खून फक्त पैशाच्या लालसामध्ये करण्यात आला होता. mother-murdered-daughter शबनूरचा मृतदेह २६ डिसेंबर रोजी सापडला होता. ९ दिवसांच्या सततच्या तपासानंतर पोलिसांनी आरोपी आई आणि लहान बहिणीच्या सासरास अटक केली आणि दोघांना तुरुंगात पाठवले. एसपीने या प्रकरणाचा शोध लावणाऱ्या पोलिसांच्या टीमला २५ हजार रुपयांचा बक्षीसही जाहीर केला आहे.