सीतापूर,
UP News : उत्तर प्रदेशातील सीतापूर येथील खैराबाद पोलीस स्टेशन परिसरात गुरुवारी राष्ट्रीय महामार्ग ३० वर एक मोठा अपघात झाला. बिहारहून मुरादाबादला दूध घेऊन जाणाऱ्या दुधाच्या टँकरचे अचानक नियंत्रण सुटले आणि तो उलटला. जमियतपूर गावाजवळ हा अपघात झाला, ज्यामुळे महामार्गावर गोंधळ उडाला. टँकर उलटताच हजारो लिटर दूध रस्त्याच्या कडेला असलेल्या खड्ड्यांमध्ये सांडले. प्रत्यक्षदर्शींच्या मते, टँकरच्या पुढे जाणाऱ्या एका डीसीएम ट्रकने अचानक ब्रेक लावले. डीसीएमपासून वाचण्याच्या प्रयत्नात, टँकर चालकानेही जोरात ब्रेक लावले, ज्यामुळे टँकर उलटला. टँकर उलटताच दुधाची टाकी फुटली आणि रस्त्याच्या कडेला असलेल्या खड्ड्यांमध्ये सुमारे ३०,००० लिटर दूध सांडले.

अपघाताची माहिती मिळताच, ग्रामस्थ घटनास्थळी धावले. खड्ड्यांमधून कॅन, बादल्या आणि भांड्यांमध्ये दूध गोळा करताना ग्रामस्थांना दिसले. काही वेळातच गावकरी मोठ्या प्रमाणात दूध सोबत घेऊन गेले. अपघातामुळे महामार्गावरील वाहतूकही तात्पुरती विस्कळीत झाली. टँकर उलटला, जवळच्या दोन गाड्यांना धडकला, ज्यामुळे त्यांचे नुकसान झाले. तथापि, कोणतीही जीवितहानी झाली नाही ही दिलासादायक बाब आहे. टँकर चालकाला किरकोळ दुखापत झाली आणि त्याला प्राथमिक उपचारानंतर घरी सोडण्यात आले.
माहिती मिळताच खैराबाद पोलिस घटनास्थळी पोहोचले आणि त्यांनी परिस्थिती नियंत्रणात आणली. पोलिसांनी खराब झालेले वाहने रस्त्यावरून बाजूला केली आणि वाहतूक पूर्ववत केली. क्रेनच्या साहाय्याने दुधाचे टँकर सरळ करण्याचे प्रयत्नही सुरू आहेत. पोलिसांच्या म्हणण्यानुसार, टँकर बिहारहून मुरादाबादला दूध घेऊन जात होता. अपघाताचे कारण तपासले जात आहे. या घटनेमुळे महामार्गांवर होणाऱ्या वेग आणि अचानक ब्रेक लावण्याच्या अपघातांवर पुन्हा एकदा प्रश्नचिन्ह उपस्थित झाले आहे.