भाजपाच्या गटनेतेपदी प्रशांत शितोळेंची निवड; महापौर, स्थायी समिती अध्यक्षपद कोणाला?

    दिनांक :01-Feb-2026
Total Views |
पिंपरी-चिंचवड,
Prashant Shitole पिंपरी-चिंचवड महापालिकेतील भाजपच्या गटनेतेपदी प्रशांत शितोळे यांची निवड करण्यात आली आहे. भाजपचा गटनेता हा सभागृह नेता असणार आहे, आणि या निवडीने महापालिकेतील राजकारणात नवा वळण घेतला आहे. पिंपरी-चिंचवड महापालिकेत दुसऱ्यांदा भाजपची एकहाती सत्ता आली असून, भाजपने ८४ नगरसेवक निवडून आणले आहेत. या निवडीच्या पार्श्वभूमीवर महापौरपदावर सध्या तिढा कायम आहे, ज्यामुळे महापालिका राजकारणात उत्सुकता शिगेला पोहोचली आहे.
 

BJP, group leader, Prashant Shitole, Pimpri-Chinchwad Municipal Corporation, mayor election 
शनिवारी (दि. ३१) भाजपने Prashant Shitole  आपल्या गटाची नोंदणी विभागीय आयुक्त कार्यालयात केली आणि शितोळे यांची गटनेतेपदी नियुक्ती केली. शितोळे हे भाजपचे सभागृह नेते म्हणून काम पाहणार आहेत. याबद्दल भाजपचे शहराध्यक्ष शत्रुघ्न काटे यांनी माहिती दिली. शितोळे हे चौथ्यांदा पिंपरी-चिंचवड महापालिकेच्या सभागृहाचे सदस्य झाले आहेत आणि पूर्वी ते राष्ट्रवादी पक्षाचे होते. महापालिका निवडणुकीपूर्वी त्यांनी भाजपमध्ये प्रवेश केला होता. शितोळे चार वेळा चिंचवड विधानसभा मतदारसंघातील सांगवी गावठाण प्रभाग ३२ मधून निवडून आले आहेत, तसेच स्थायी समितीचे अध्यक्षपदही त्यांनी भूषविले आहे. ते आमदार महेश लांडगे यांचे निकटवर्तीय मानले जातात.
 
 
महापौरपदावर चुरस
गटनेतेपदी शितोळे Prashant Shitole  यांची निवड होण्यासोबतच महापौरपदावर चुरस वाढली आहे. भाजपच्या शहराध्यक्ष शत्रुघ्न काटे, राहुल कलाटे, रवी लांडगे आणि नितीन लांडगे महापौरपदासाठी इच्छुक आहेत. खास करून चिंचवड मतदारसंघातील शत्रुघ्न काटे आणि राहुल कलाटे यांच्यात महापौरपदासाठी चुरस दिसून येत आहे. सोमवारी (दि. २) दुपारी ३ ते ५ या वेळेत महापौर आणि उपमहापौरपदासाठी उमेदवारी अर्ज दाखल करण्याची प्रक्रिया सुरू होणार आहे. यामुळे, महापालिकेतील राजकारण आणखी रंगत असलेली स्थिती आहे.
 
 
 

स्थायी समितीचे अध्यक्षपद भोसरीकडे?
राजकीय वर्तुळात सध्या Prashant Shitole  स्थायी समितीच्या अध्यक्षपदावर भोसरी मतदारसंघाच्या नेत्यांची जोरदार लॉबिंग सुरू आहे. भाजपच्या स्थानिक नेत्यांनी भोसरी आणि पिंपरी मतदारसंघाच्या ताकदीचा मुद्दा मांडला आहे. एकीकडे संघटनेत सातत्याने काम करणाऱ्या निष्ठावंतांना संधी देण्याची मागणी होणार असताना, दुसरीकडे राजकीय गणिते आणि नेतृत्वाच्या पसंतीला अधिक महत्त्व दिले जात आहे.पिंपरी-चिंचवड महापालिकेतील राष्ट्रवादी गटानेताही नवा गटनेता निवडण्याच्या प्रक्रियेचा भाग सुरू आहे. अजित पवार यांचे स्वीय सहायक विकास पाटील यांच्या उपस्थितीत मंगळवारी नगरसेवकांची बैठक झाली होती, ज्यामध्ये तीन ते चार संभाव्य नावांची चर्चा करण्यात आली. गटनेता निवडीचा अधिकार अजित पवार यांना दिला जाणार होता, परंतु बुधवारी अजित पवार यांचे अपघाती निधन झाले. त्यानंतर, त्यांच्या पत्नी सुनेत्रा पवार यांना विचारून गटनेता निश्चित करण्याचा निर्णय घेण्यात आलेला आहे. गटनेता महापालिकेतील विरोधी पक्षनेता असणार आहे. यासाठी संदीप वाघेरे, भाऊसाहेब भोईर आणि वैशाली घोडेकर यांचे नाव चर्चेत आहेत.महापालिका निवडणुकीनंतरचे राजकारण अधिकच रंगले असून, प्रत्येक पक्षाने आपापले गटनेते आणि महापौरपदासाठी इच्छुक उमेदवार समोर आणले आहेत. भाजप आणि राष्ट्रवादीच्या गटांमध्ये असलेल्या चुरशीच्या वादळामुळे पिंपरी-चिंचवड महापालिकेच्या राजकारणात एक नवा टर्न दिसून येत आहे.