‘द केरल स्टोरी’ सीक्वलवर चर्चा

    दिनांक :13-Feb-2026
Total Views |
मुंबई
The Kerala Story 2 Goes Beyond, धार्मिक आणि सामाजिकदृष्ट्या संवेदनशील विषय हाताळणारा ‘द केरळ स्टोरी’चा पुढील भाग आता प्रेक्षकांच्या भेटीला येणार आहे. “द केरळ स्टोरी २ – गोज बियॉन्ड”हा चित्रपट २७ फेब्रुवारी रोजी प्रदर्शित होणार असून काही आठवड्यांपूर्वी प्रदर्शित झालेल्या त्याच्या टीझरला संमिश्र प्रतिसाद मिळाला आहे. विषयाच्या पार्श्वभूमीवर चित्रपटाचे चित्रीकरण कडक सुरक्षा व्यवस्थेत करण्यात आल्याची चर्चा रंगली होती. यावर आता निर्माते विपुल अमृतलाल शाह यांनी स्पष्टीकरण दिले आहे.
 

The Kerala Story 2 Goes Beyond, 
अलिकडील एका मुलाखतीत शाह यांनी सांगितले की सेटवरील सुरक्षितता ही त्यांच्या दृष्टीने नेहमीच सर्वोच्च प्राधान्याची बाब असते. “आम्ही ‘कमांडो’सारख्या अॅक्शन चित्रपटाचे शूटिंग करत असतानाही सेटवर रुग्णवाहिका आणि डॉक्टर उपस्थित असतात,” असे ते म्हणाले. चित्रपटाचा विषय संवेदनशील असल्याने कलाकार आणि तांत्रिक पथकासाठी आवश्यक सुरक्षा व्यवस्था करण्यात आल्याचे त्यांनी स्पष्ट केले. मात्र, चित्रीकरणादरम्यान कोणताही अडथळा किंवा गोंधळ निर्माण झाला नसल्याचेही त्यांनी नमूद केले.पहिल्या भागाच्या वेळी काही धमक्या मिळाल्याची कबुली देताना शाह म्हणाले की, यावेळी तशी परिस्थिती निर्माण होईल अशी त्यांना अपेक्षा नाही. “भाग एकच्या वेळी काही धमक्या आल्या होत्या, पण यावेळी शूटिंग पूर्णपणे शांततेत पार पडले,” असे त्यांनी सांगितले.या चित्रपटाचे दिग्दर्शन कामाख्या नारायण सिंह यांनी केले असून ही कथा २०२३ मध्ये प्रदर्शित झालेल्या The Kerala Story या चित्रपटाचा पुढील भाग आहे. टीझरमध्ये तीन हिंदू मुलींची कथा दाखवण्यात आली असून त्यांच्या भूमिका उल्का गुप्ता, ऐश्वर्या ओझा आणि अदिती भाटिया यांनी साकारल्या आहेत.
 
 
चित्रपटात ओळख, विश्वास The Kerala Story 2 Goes Beyond,  आणि नातेसंबंधांतील संघर्ष गंभीर पद्धतीने मांडण्याचा प्रयत्न दिसून येतो. प्रेमाचा वापर ओळख कमकुवत करण्यासाठी कसा केला जाऊ शकतो, तसेच धार्मिक श्रद्धांमुळे निर्माण होणारे तणाव आणि संघर्ष यांचा शोध या कथेत घेतला जाणार असल्याचे टीझरवरून स्पष्ट होते. वातावरण गंभीर आणि तणावपूर्ण दाखवण्यात आले असून प्रेक्षकांना विचार करण्यास प्रवृत्त करणारा आशय यात असल्याचे चित्र आहे.दरम्यान, २०२३ मध्ये प्रदर्शित झालेल्या पहिल्या भागाला प्रेक्षकांकडून मोठा प्रतिसाद मिळाला होता. त्या चित्रपटात अदा शर्मा, सिद्धी इदनानी, योगिता बिहानी आणि सोनिया बलानी यांनी प्रमुख भूमिका साकारल्या होत्या. केरळमधील काही मुलींच्या कथेतून कट्टरतावाद आणि धर्मांतराचा मुद्दा मांडणाऱ्या या चित्रपटाने बॉक्स ऑफिसवर उल्लेखनीय कामगिरी केली होती. राष्ट्रीय स्तरावरही त्याची दखल घेतली गेली होती.आता ‘द केरळ स्टोरी २ – गोज बियॉन्ड’ हा पुढील भागही तितकाच चर्चेत आहे. संवेदनशील विषय, कडक सुरक्षा आणि निर्मात्यांचे स्पष्ट वक्तव्य यामुळे चित्रपटाच्या प्रदर्शनाकडे सर्वांचे लक्ष लागले आहे. २७ फेब्रुवारीनंतर प्रेक्षकांचा प्रतिसाद काय मिळतो, हे पाहणे औत्सुक्याचे ठरणार आहे.