"आमचा संघ टी-२० विश्वचषकात असता ..." युनूस गेल्यानंतर बांगलादेशचा सूर बदलला

18 Feb 2026 15:45:04
ढाका,  
bangladeshs-on-t20-world-cup बांगलादेशमध्ये नवीन सरकार स्थापन होऊन २४ तासांपेक्षा कमी वेळ उलटला आहे, परंतु तारिक रहमान यांच्या नेतृत्वाखालील सरकारने असे संकेत दिले आहेत की ते टी-२० विश्वचषकावरील भारतासोबतचा वाद लवकरात लवकर सोडवू इच्छितात आणि त्यांचे क्रिकेट पुढे नेऊ इच्छितात. या संदर्भात, बांगलादेशचे क्रीडा राज्यमंत्री अमिनुल हक यांनी भारतीय उच्चायुक्तांची भेट घेतली.
 
bangladeshs-on-t20-world-cup
 
१८ फेब्रुवारी २०२६ रोजी शपथ घेतल्यानंतर लगेचच, अमिनुल हक यांनी संसद भवनात भारतीय उप-उच्चायुक्तांची भेट घेतली आणि टी-२० विश्वचषकावरील वाद लवकरात लवकर सोडवण्याची इच्छा व्यक्त केली. या पावलाकडे दोन्ही देशांमधील संबंधांमध्ये सुधारणा म्हणून पाहिले जात आहे. बैठकीनंतर पत्रकार परिषदेत अमिनुल हक म्हणाले, "मी भारतीय उपउच्चायुक्तांशी बोललो. टी-२० विश्वचषकाबाबतची चर्चा अतिशय मैत्रीपूर्ण आणि प्रामाणिक होती. आम्ही स्पष्टपणे सांगितले की आम्हाला सर्व प्रश्न संवादाद्वारे लवकर सोडवायचे आहेत. bangladeshs-on-t20-world-cup बांगलादेशला खेळांसह प्रत्येक क्षेत्रात भारताशी चांगले आणि प्रामाणिक संबंध हवे आहेत." राजनैतिक कारणांमुळे बांगलादेशला २०२६ च्या टी-२० विश्वचषकात सहभागी होता आले नाही हेही त्यांनी मान्य केले. ते म्हणाले, "सर्वांना माहिती आहे की, राजनैतिक समस्यांमुळे आमचा संघ विश्वचषकात खेळू शकला नाही. जर हे प्रश्न वेळेत सोडवले गेले असते तर आम्ही मैदानात असतो."
बांगलादेशचा स्टार वेगवान गोलंदाज मुस्तफिजूर रहमानला आयपीएल २०२६ च्या संघातून अचानक वगळण्यात आल्यानंतर वाद निर्माण झाला. बांगलादेश क्रिकेट बोर्डाने (बीसीबी) याला राजकीय निर्णय म्हटले, ज्यामुळे दोन्ही क्रिकेट बोर्डांमधील वाटाघाटी थांबल्या. परिणामी, बांगलादेशने टी-२० विश्वचषकात सहभागी होण्यास नकार दिला. सोशल मीडिया आणि वक्तृत्वामुळे दोन्ही देशांतील क्रिकेट चाहत्यांमध्ये संताप निर्माण झाला. अमिनुल हक म्हणाले की आता भूतकाळातील तक्रारी विसरून पुढे जाण्याची गरज आहे. त्यांचा संदेश स्पष्ट होता: "क्रीडा क्षेत्रात कोणतेही राजकारण नसावे. bangladeshs-on-t20-world-cup बीसीसीआय आणि बीसीबीमध्ये निर्माण झालेल्या गुंतागुंती दूर केल्या पाहिजेत." २०२६ च्या निवडणुकीत बीएनपीच्या विजयानंतर, नवीन सरकारने "बांगलादेश प्रथम" हा नारा स्वीकारला आहे, परंतु शेजारील देशांशी संतुलित आणि सकारात्मक संबंधांवरही भर दिला आहे. क्रीडामंत्र्यांचा हा उपक्रम त्या धोरणाचा एक भाग आहे. त्यांनी सांगितले की क्रीडा संबंध मजबूत केल्याने दोन्ही देशांच्या लोकांमध्ये मैत्रीपूर्ण भावना देखील वाढतील.
बीसीसीआयने अद्याप कोणतेही अधिकृत विधान जारी केलेले नाही, परंतु सूत्रांनी सांगितले आहे की दोन्ही बोर्ड लवकरच चर्चा सुरू करू शकतात. जर सर्व काही व्यवस्थित झाले तर भविष्यात द्विपक्षीय मालिका आणि संयुक्त स्पर्धा आयोजित करण्याचा मार्ग मोकळा होईल.
Powered By Sangraha 9.0