मॅक्रोनीचा भारताला धुरंदर स्टाईल गुड बाय

20 Feb 2026 14:33:20
नवी दिल्ली,
macaroni फ्रान्सचे राष्ट्राध्यक्ष इमॅन्युएल मॅक्रॉन यांनी शुक्रवारी त्यांच्या तीन दिवसांच्या यशस्वी भारत दौऱ्याबद्दल सरकारचे आभार मानले. त्यांच्या सहलीतील काही संस्मरणीय क्षण शेअर करताना मॅक्रॉन यांनी भारताच्या आदरातिथ्याबद्दल कृतज्ञता व्यक्त केली.
 
maycroni
 
 
खरं तर, फ्रान्सचे राष्ट्राध्यक्ष इमॅन्युएल मॅक्रॉन यांनी त्यांच्या सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्म, एक्स वर एक व्हिडिओ पोस्ट केला, ज्यामध्ये त्यांच्या भारत भेटीच्या काही ठळक बाबींवर प्रकाश टाकण्यात आला. व्हिडिओसोबत त्यांनी लिहिले, "धन्यवाद, भारत." वापरकर्त्यांनी त्यांच्या पोस्टला प्रतिसाद देत भारतात मिळालेल्या उबदार स्वागताबद्दल आणि भारत-फ्रान्स संबंध मजबूत करण्याच्या संदेशाबद्दल त्यांचे कौतुक व्यक्त केले.
"ना दे दिल परदेसी नु" चा सूर
फ्रेंच राष्ट्राध्यक्ष इमॅन्युएल मॅक्रॉन यांनी शेअर केलेल्या व्हिडिओमध्ये, "धुरंधर" चित्रपटातील "ना दे दिल परदेसी नु" हे गाणे पार्श्वभूमीवर वाजते.macaroni ४३ सेकंदांच्या व्हिडिओमध्ये फ्रेंच नेत्याने त्यांच्या भेटीचे ठळक मुद्दे शेअर केले.
व्हिडिओमध्ये मॅक्रॉन यांचे औपचारिक स्वागत, पंतप्रधान नरेंद्र मोदींसोबतची त्यांची भेट, मंदिर भेटी, सांस्कृतिक कार्यक्रम आणि मुंबईत रस्त्यावर धावणे यांचे फुटेज समाविष्ट आहे.
भारत-फ्रान्स द्विपक्षीय बैठक
हे लक्षात घेण्यासारखे आहे की मॅक्रॉनचा तीन दिवसांचा भारत दौरा उच्चस्तरीय बैठका आणि धोरणात्मक चर्चांनी भरलेला होता. त्यांनी इंडिया एआय इम्पॅक्ट समिट २०२६ ला हजेरी लावली आणि राजधानीत पंतप्रधान मोदींसोबत द्विपक्षीय बैठक घेतली.
भारत-फ्रान्स संबंधांबद्दल बोलताना फ्रेंच अध्यक्ष म्हणाले की द्विपक्षीय संबंध त्यांच्या सर्वोच्च पातळीवर आहेत आणि दोन्ही देश तंत्रज्ञान, नवोपक्रम आणि धोरणात्मक क्षेत्रात सहकार्य अधिक दृढ करण्यास उत्सुक आहेत.
Powered By Sangraha 9.0