द्वारकाजवळ परदेशी बोट जप्त; ४ इराणी नागरिकांसह कोट्यवधींचा माल पकडला

22 Feb 2026 16:20:36
द्वारका,  
foreign-boat-seized-near-dwarka गुजरात किनाऱ्याजवळील अरबी समुद्रात भारतीय तटरक्षक दलाने संशयास्पद परदेशी बोटीवर मोठी कारवाई करत कोट्यवधींच्या सिगारेट्स जप्त केल्या आहेत. या कारवाईत अंदाजे ५ कोटी रुपयांच्या परदेशी ब्रँडच्या सिगारेट्स जप्त करण्यात आल्या असून बोटीवरील चार इराणी नागरिकांना ताब्यात घेण्यात आले आहे.
 
foreign-boat-seized-near-dwarka
 
भारतीय तटरक्षक दलाच्या माहितीनुसार, ही कारवाई द्वारका किनाऱ्यापासून सुमारे ११५ नॉटिकल मैल पश्चिमेस, भारतीय विशेष आर्थिक क्षेत्रात (EEZ) करण्यात आली. ‘अल मुख्तार’ अशी ओळख पटलेल्या या बोटीवर चार इराणी चालक दलाचे सदस्य होते. संशयास्पद हालचालींच्या आधारे बोट थांबवून तिची सखोल तपासणी करण्यात आली. foreign-boat-seized-near-dwarka तपासादरम्यान बोटीच्या तळभागात लपवून ठेवलेले २०० कार्टन आढळून आले. त्यामध्ये सुमारे एक लाख परदेशी ब्रँडच्या सिगारेट पाकिटांचा साठा होता. आंतरराष्ट्रीय बाजारात या मालाची किंमत अंदाजे २.५ ते ५ कोटी रुपयांच्या दरम्यान असल्याचे अधिकाऱ्यांनी सांगितले. कारवाईनंतर संबंधित बोट पुढील चौकशीसाठी आणि सुरक्षा यंत्रणांकडून तपासासाठी पोरबंदर बंदराकडे वळवण्यात आली आहे. ही सिगारेटची खेप नेमकी कुठून आणली गेली आणि ती कोणत्या ठिकाणी पोहोचवण्याचा उद्देश होता, याचा तपास सुरू आहे.
दरम्यान, अलीकडेच तटरक्षक दल आणि गुजरात दहशतवादविरोधी पथकाने संयुक्त मोहिमेत गुजरात किनाऱ्याजवळ दोन इराणी नागरिकांना २०० किलोहून अधिक संशयित अमली पदार्थांसह अटक केली होती. foreign-boat-seized-near-dwarka सतत होत असलेल्या अशा कारवायांमुळे समुद्री मार्गाने होणाऱ्या अवैध तस्करीवर कडक नजर ठेवली जात असल्याचे स्पष्ट होत आहे. सुरक्षा यंत्रणा या प्रकरणामागील संभाव्य आंतरराष्ट्रीय तस्करी जाळ्याचा मागोवा घेत आहेत.
Powered By Sangraha 9.0