ऑस्ट्रेलियाला झटका! दोन दिग्गज खेळाडू एकदिवसीय मालिकेतून बाहेर

24 Feb 2026 14:10:38
गाबा,
IND vs AUS : भारत आणि ऑस्ट्रेलिया महिला संघांमधील एकदिवसीय मालिका ब्रिस्बेनमधील गाबा येथे सुरू झाली आहे. महत्त्वाचे म्हणजे, २०२५ च्या एकदिवसीय विश्वचषक उपांत्य फेरीनंतर हे दोन्ही संघ पहिल्यांदाच एकमेकांसमोर येत आहेत, जिथे भारताने ऑस्ट्रेलियाला हरवून इतिहास रचला होता. भारतीय संघ प्रथम फलंदाजी करत आहे. तथापि, या तीन सामन्यांच्या मालिकेच्या सुरुवातीपूर्वी, ऑस्ट्रेलियाला दोन मोठे धक्के बसले आहेत, ज्यामुळे सामन्याचा उत्साह आणखी वाढला आहे. खरं तर, दोन प्रमुख ऑस्ट्रेलियन खेळाडू दुखापतीमुळे बाहेर पडले आहेत.
 
 
 
aus
 
 
पेरी आणि गार्थ मालिकेतून बाहेर
 
ऑस्ट्रेलियाची अनुभवी अष्टपैलू खेळाडू एलिस पेरी आणि वेगवान गोलंदाज किम गार्ड यांना केवळ पहिल्या एकदिवसीय सामन्यातूनच नव्हे तर संपूर्ण मालिकेतून बाहेर काढण्यात आले आहे. भारताविरुद्धच्या तिसऱ्या टी-२० सामन्यादरम्यान दोन्ही खेळाडूंना दुखापत झाली. ऑस्ट्रेलियन कर्णधार एलिसा हीलीने नाणेफेकीदरम्यान या बातमीला दुजोरा दिला. हीलीने सांगितले की हे संघासाठी दोन मोठे बदल आहेत. तिने असेही सांगितले की ती भारताविरुद्धच्या कसोटी सामन्यानंतर निवृत्ती घेईल आणि ही तिची शेवटची एकदिवसीय मालिका असेल. हीलीने मान्य केले की, संघाला मालिकेची सुरुवात जोरदारपणे करण्याची गरज आहे, विशेषतः अलिकडच्या सामन्यांमध्ये भारतीय संघाचा उत्कृष्ट फॉर्म पाहता.
 
भारताने नाणेफेक जिंकून फलंदाजीचा निर्णय घेतला
 
भारतीय कर्णधार हरमनप्रीत कौरने नाणेफेक जिंकून प्रथम फलंदाजीचा निर्णय घेतला. भारतासाठी मोठा दिलासा म्हणजे प्रतिका रावल घोट्याच्या दुखापतीतून सावरल्यानंतर संघात परतली आहे. शफाली वर्माचा अंतिम अकराव्या क्रमांकावर समावेश करण्यात आला आहे आणि ती तिसऱ्या क्रमांकावर फलंदाजी करत आहे. या सामन्यासाठी हरलीन देओल संघाचा भाग नाही. गाब्बाच्या ताज्या खेळपट्टीवर दोन्ही संघांमध्ये चुरशीची लढत अपेक्षित आहे. ऑस्ट्रेलियाला दोन प्रमुख खेळाडूंची कमतरता असताना, भारत आत्मविश्वासाने भरलेला दिसत आहे. ही हाय-व्होल्टेज मालिका कोण जिंकते हे पाहणे मनोरंजक असेल.
दोन्ही संघांचे अंतिम अकरा

ऑस्ट्रेलिया महिला (प्लेइंग इलेव्हन): एलिसा हीली (कर्णधार), फोएबे लिचफील्ड, जॉर्जिया वोल, बेथ मूनी (यष्टीरक्षक), एनाबेल सदरलैंड, एश्ले गार्डनर, ताहलिया मैकग्राथ, सोफी मोलिनक्स, अलाना किंग, मेगन शट, डार्सी ब्राउन

भारत महिला (प्लेइंग इलेव्हन): स्मृति मंधाना, प्रतीका रावल, शैफाली वर्मा, हरमनप्रीत कौर (कर्णधार), जेमिमा रोड्रिग्स, ऋचा घोष (यष्टीरक्षक), दीप्ति शर्मा, काश्वी गौतम, श्री चरणी, क्रांति गौड़, रेणुका सिंह ठाकुर
Powered By Sangraha 9.0