हरियाणात ५९० कोटी रुपयांच्या घोटाळ्याचा खटला, १,८०० हून अधिक खाती सील

26 Feb 2026 13:04:16
चंदीगड,
idfc scam case १८ हरियाणा सरकारी विभागांशी संबंधित ५९० कोटी रुपयांच्या घोटाळ्याच्या प्रकरणासंदर्भात तपास यंत्रणांनी १,८०० हून अधिक बँक खाती गोठवल्यानंतर चंदीगडमधील शेकडो लोक प्रभावित झाले आहेत. ही खाती शहरातील व्यापारी, रिअल इस्टेट एजंट, किराणा दुकान मालक, रेस्टॉरंट/ढाबा मालक आणि लहान व्यापाऱ्यांची असल्याचे वृत्त आहे.
 

IDFC 
 
 
गेल्या तीन दिवसांपासून संबंधित बँकांमध्ये ही खाती गोठवण्यात आली आहेत, ज्यामुळे प्रभावित व्यक्ती व्यवहार करू शकत नाहीत. त्यांचा व्यवसाय ठप्प झाल्याने, डझनभर प्रभावित खातेधारक वारंवार सेक्टर १७ मधील सायबर सेल पोलिस स्टेशनला भेट देत आहेत आणि त्यांची खाती गोठवण्याची विनंती करत आहेत.
खाते गोठवल्याने कुटुंबे त्रस्त आहेत.
तथापि, पोलिस त्यांना माहिती देत ​​आहेत की गोठवलेली खाती पंचकुला सायबर सेलशी संबंधित एका प्रकरणाशी संबंधित आहेत आणि पुढील कार्यवाही तेथेच केली जाईल. एका पीडितेने सांगितले की त्याच्या मुलीचे लग्न जवळ येत आहे आणि खाते गोठवल्यामुळे तो पैसे देऊ शकत नाही, ज्यामुळे त्याचे कुटुंब खूप अडचणीत आहे.
सायबर सेलच्या सूत्रांनुसार, सेक्टर-३२ आयडीएफसी फर्स्ट बँकेच्या शाखेने त्यांच्या काही कर्मचाऱ्यांविरुद्ध दाखल केलेल्या तक्रारीची प्रत चंदीगड सायबर सेलमधून पंचकुला येथे चौकशीसाठी पाठवण्यात आली आहे.
या प्रकरणाची चौकशी सुरू आहे.
हरियाणाचे डीजीपी डॉ. सागर प्रीत हुडा यांच्या सूचनेनुसार ही संपूर्ण कारवाई करण्यात आल्याचेही सूत्रांचे म्हणणे आहे. सध्या, प्रभावित खातेधारकांना पंचकुला सायबर सेलशी संपर्क साधण्याचा सल्ला दिला जात आहे.idfc scam case या प्रकरणाची चौकशी सुरू आहे आणि चौकशी अहवालाच्या आधारे पुढील कारवाईचा निर्णय घेतला जाईल.
Powered By Sangraha 9.0