पाकिस्तानी आसिफ ट्रम्प यांच्या हत्येचा रचत होता कट; इराणसाठी काम केल्याचा आरोप

27 Feb 2026 12:56:27
वॉशिंग्टन, 
pakistani-asif डोनाल्ड ट्रम्प यांच्या हत्येच्या कथित कटाशी संबंधित प्रकरणात एका पाकिस्तानी नागरिकाविरुद्धचा खटला याच आठवड्यात सुरू झाला आहे. अमेरिकन अभियोक्त्यांच्या मते, ४७ वर्षीय आसिफ मर्चंटचे इराण सरकारशी संबंध होते. तो अमेरिकेतील एका प्रमुख राजकीय नेत्याची हत्या करण्यासाठी लोकांची भरती करण्याच्या उद्देशाने न्यूयॉर्कला गेला होता, असा आरोप आहे. त्या काळात राष्ट्रपतीपदाच्या निवडणूक प्रचारसभांमध्ये सहभागी होत असलेले ट्रम्प हे संभाव्य लक्ष्य असल्याचेही अभियोक्त्यांनी नमूद केले आहे.

pakistani-asif 
अभियोक्त्यांनी सांगितले की एप्रिल २०२४ मध्ये न्यू यॉर्कमध्ये आल्यानंतर मर्चंट अनेक लोकांशी भेटले, त्यापैकी एकाने नंतर अधिकाऱ्यांना माहिती दिली आणि तो गोपनीय माहिती देणारा बनला. जून २०२४ मध्ये, न्यायालयात दाखवलेल्या व्हिडिओ आणि साक्षीदारांच्या विधानांनुसार, मर्चंटने हॉटेलच्या खोलीत रुमालावर एक योजना आखली: रॅली दरम्यान एका राजकीय नेत्याला गोळी मारणे आणि मारेकऱ्याला पळून जाण्यास मदत करण्यासाठी निदर्शने करून लक्ष विचलित करणे. एका सहकार्य करणाऱ्या साक्षीदार नदीम अली यांनी अमेरिकन न्यायालयात सांगितले की मर्चंटने त्याला गोळीबार करणाऱ्यांची व्यवस्था करण्यास सांगितले आणि त्याला सुरुवातीचे पैसे म्हणून $५,००० दिले. pakistani-asif अभियोक्त्यांच्या म्हणण्यानुसार, मर्चंटला लक्ष्याची माहिती न देता अटक करण्यात आली. सहाय्यक अमेरिकन वकील नीना गुप्ता यांनी सांगितले की मर्चंटने अलीला सांगितले की लक्ष्य "पाकिस्तान आणि मुस्लिम जगाला हानी पोहोचवणारा" असेल. अभियोक्त्यांच्या असेही म्हटले आहे की मर्चंटच्या लॅपटॉपवर ट्रम्पच्या रॅलीच्या ठिकाणांची माहिती सापडली आहे. एफबीआयने यापूर्वी असे अनेक हल्ले उधळून लावले आहेत जिथे एजंट दहशतवादी समर्थक म्हणून भासतात आणि लक्ष्यांना अडकवतात. तज्ञांचे म्हणणे आहे की या युक्तीमुळे कधीकधी मानसिकदृष्ट्या कमकुवत व्यक्तींना अडकवता येते जे एकटे काम करू शकत नाहीत.
आसिफ मर्चंट हा पाकिस्तानी वंशाचा व्यापारी आहे ज्याचे नाव २०२४ मध्ये अमेरिकेत झालेल्या कथित कटाच्या संदर्भात चर्चेत आले आहे. pakistani-asif अमेरिकन अधिकाऱ्यांच्या मते, त्याच्यावर अमेरिकेचे अध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प यांच्या हत्येच्या योजनेत सहभागी असल्याचा आरोप होता. इराणशी कथित संबंध असल्याबद्दल त्याची काही काळ चौकशी सुरू होती आणि नंतर त्याला अटक करण्यात आली.
Powered By Sangraha 9.0