मेरठ,
up-news : आगामी ईद आणि अलविदा जुमाच्या सुरक्षा व्यवस्थेबाबत मेरठ पोलिस प्रशासनाने ईदगाह कमिटी आणि मुस्लिम धार्मिक नेत्यांसोबत एक महत्त्वाची बैठक घेतली. बैठकीदरम्यान, एसएसपी अविनाश पांडे यांनी निर्देश दिले की कोणत्याही परिस्थितीत सार्वजनिक रस्त्यावर ईदची नमाज अदा करू नये. कायदा आणि सुव्यवस्था बिघडवण्याचा प्रयत्न करणाऱ्या गुन्हेगारांवर पासपोर्ट जप्त करणे आणि कठोर कारवाई करणे यासह कठोर कायदेशीर कारवाई केली जाईल, असे त्यांनी सांगितले.
सध्या, शहरातील ५४४ मशिदी आणि १४० ईदगाहच्या सुरक्षेसाठी पीएसी आणि निमलष्करी दल तैनात करण्यात आले आहेत. ड्रोन कॅमेरे आणि ११२ वाहनांद्वारे पोलिस लक्ष ठेवतील. गुन्हेगारांवर कडक कारवाई केली जाईल.
एसएसपींचा उपद्रवी लोकांना थेट इशारा
मेरठचे एसएसपी अविनाश पांडे यांनी स्पष्ट केले की ९९ टक्के लोक शांतताप्रिय आहेत, परंतु काही मूठभर गुन्हेगार वातावरण बिघडवण्याचा प्रयत्न करतात. हा कडक संदेश कायदा हातात घेणाऱ्यांना आहे. त्यांनी सांगितले की, शहर काझींसोबतची बैठक अतिशय सौहार्दपूर्ण वातावरणात झाली आणि पूर्वीच्या सूचना सर्वांना पुन्हा सांगण्यात आल्या. पोलिसांचे ध्येय स्पष्ट आहे: उत्सव शांततेत साजरा करणे आणि कोणत्याही व्यत्ययाला शून्य सहनशीलतेने तोंड देणे.
ड्रोन पाळत ठेवणे आणि मोठ्या प्रमाणात पोलिस तैनात करणे
सुरक्षेच्या उद्देशाने मेरठला सेक्टर आणि झोनमध्ये विभागण्यात आले आहे. एसएसपींनी सांगितले की, देखरेखीसाठी सहा सक्रिय ड्रोनचा वापर केला जात आहे. प्रार्थनेदरम्यान वाहतूक व्यवस्थापनाची जबाबदारी पोलिस अधीक्षक (वाहतूक) यांच्यावर सोपवण्यात आली आहे, तर ११२ आणि अग्निशमन दलाच्या गाड्या देखील कर्तव्यावर असतील. वीज, पाणी आणि नाल्यांच्या स्वच्छतेशी संबंधित ९० टक्के समस्या प्रशासनाने सोडवल्या आहेत जेणेकरून भाविकांना कोणतीही गैरसोय होऊ नये.