व्हेंटिलेटरवर असलेल्या महिलेला उंदराने कुरतडलं

16 Mar 2026 12:21:03
मुंबई
Mira Bhayandar मिरा भाईंदर शहरातील पंडित भीमसेन जोशी रुग्णालयात अत्यंत संतापजनक आणि धक्कादायक घटना घडली आहे. आयसीयू सारख्या अतिदक्षता विभागात देखील स्वच्छतेचा आणि सुरक्षेचा पूर्ण अभाव दिसून आला आहे. या घटनेमुळे रुग्णालय प्रशासनाच्या कारभारावर गंभीर प्रश्नचिन्ह निर्माण झाले आहे.
 

Mira Bhayandar, Pandit Bhimsen Joshi Hospital, 

घटना कशी घडली?
मिळालेल्या माहितीनुसार, ८९ वर्षीय वृद्ध महिलेचे नाव सुहासिनी माठेकर आहे. त्यांना १२ मार्च रोजी आरोग्याच्या तक्रारीसाठी पंडित भीमसेन जोशी रुग्णालयात दाखल करण्यात आले होते. त्यांच्यावर रुग्णालयाच्या चौथ्या मजल्यावरील अतिदक्षता विभागात उपचार सुरू होते, आणि त्यांना व्हेंटिलेटरवर ठेवण्यात आले होते. तथापि, अशा अत्यंत महत्त्वपूर्ण आणि संवेदनशील विभागातही स्वच्छतेचा आणि सुरक्षेचा अभाव दिसून आला आहे.
सकाळी, १३ मार्चच्या सुमारास, सुहासिनी माठेकर यांचे नातेवाईक आयसीयू विभागात आले. त्यावेळी त्यांनी पाहिले की, वृद्ध महिलेच्या हाताला उंदराने कुरतडले आहे. हे पाहून त्यांचा धक्का बसला, आणि उंदराचा घात झाल्यावर तेथून पळून गेला. त्याआधी रात्रीच्या वेळी ड्युटीवर असलेल्या डॉक्टर आणि नर्सेस यांचे लक्ष न लागल्याने किंवा हा प्रकार त्यांना न दिसल्याचे आरोप वृद्ध महिलेच्या कुटुंबीयांनी केले आहेत.रुग्णालयाच्या अत्यंत संवेदनशील विभागात अशा प्रकारची घटना घडणे हे अत्यंत धक्कादायक आहे. कुटुंबीयांचे म्हणणे आहे की, रात्रभर ड्युटीवर असलेल्या डॉक्टर व नर्सेसना या प्रकाराची माहिती कशी झाली नाही, हे एक मोठे प्रश्न आहे. रुग्णालय प्रशासनाची हलगर्जीपणावर संताप व्यक्त केला जात आहे, आणि याबाबत चौकशी करण्याची मागणी जोर धरत आहे.
रुग्णालयाच्या आयसीयू Mira Bhayandar सारख्या विभागात स्वच्छतेची आणि सुरक्षेची पातळी ही अत्यंत महत्त्वाची असते. यामुळे इतर रुग्णांसाठी देखील धोका निर्माण होऊ शकतो. उंदरांचा अस्तित्व असणे हे रुग्णालयाच्या स्वच्छता व सुरक्षा व्यवस्थेवर प्रश्नचिन्ह उपस्थित करतो. रुग्णालय प्रशासनाला या घटनेचे गांभीर्य लक्षात घेऊन तातडीने योग्य उपाययोजना करणे आवश्यक आहे.वृद्ध महिलेच्या कुटुंबीयांनी या प्रकरणाची गांभीर्याने चौकशी करण्याची मागणी केली आहे. त्यांचे म्हणणे आहे की, रुग्णालय प्रशासनाने एक्झामिनेशन, ड्युटीवर असलेल्या कर्मचाऱ्यांच्या कार्यप्रणाली आणि रुग्णालयाच्या स्वच्छतेची स्थिती तपासून यावर त्वरित कारवाई करावी. तसेच, अशा प्रकारची घटना पुन्हा होऊ नये यासाठी आवश्यक सुरक्षा उपाययोजना रुग्णालयात लागू केली जावीत.
Powered By Sangraha 9.0