कोलकाता,
IND vs WI : आयसीसी टी-२० विश्वचषक २०२६ च्या सुपर ८ सामन्यादरम्यान कोलकात्याच्या ऐतिहासिक ईडन गार्डन्स स्टेडियमवर एक अनोखा देखावा घडला. भारत आणि वेस्ट इंडिज यांच्यातील हाय-व्होल्टेज सामन्यात ड्रिंक्स ब्रेक दरम्यान लेसर शोने सुनील गावस्कर आणि रवी शास्त्री आश्चर्यचकित झाले. माजी कर्णधार सुनील गावस्कर आणि रवी शास्त्री यांनी सामन्यादरम्यान लेसर शोच्या गरजेवर प्रश्नचिन्ह उपस्थित केले आणि खेळाडूंच्या एकाग्रतेवर त्याचा परिणाम झाल्याबद्दल चिंता व्यक्त केली.
सामन्यादरम्यान दिवे बदलले
पॉवरप्लेच्या शेवटी संघाचा स्कोअर २ बाद ५३ होता तेव्हा भारत १९६ धावांच्या लक्ष्याचा पाठलाग करत होता. नियोजित ब्रेक दरम्यान, स्टेडियममधील दिवे सुमारे तीन मिनिटांसाठी मंद करण्यात आले आणि लेसर शो सुरू झाला, ज्यामुळे मैदान काही काळासाठी अंधारात गेले. प्रकाशात अचानक बदल झाल्यामुळे फलंदाजांच्या लक्ष आणि दृष्टीवर परिणाम होऊ शकतो असे गावस्कर आणि शास्त्री दोघांचेही मत होते.
कॉमेंट्री दरम्यान, गावस्कर म्हणाले की ड्रिंक्स ब्रेकच्या अडीच किंवा तीन मिनिटांच्या दरम्यान लेसर शो... फलंदाजांसाठी किंवा कोणासाठीही हे सोपे नाही. ते म्हणाले की जागतिक स्पर्धेत अशा रोषणाईची गरज नाही. गावस्कर म्हणाले, "तुम्हाला इथे लेसर खेळायला मिळत आहे. हा वर्ल्ड कप आहे. आणि तुम्हाला अडीच मिनिटांसाठी अशा प्रकारच्या मनोरंजनाची गरज आहे का? आयपीएलच्या मध्यभागी ते ठीक आहे. नॉकआउटमध्ये नाही, पण आयपीएलच्या मध्यभागी, ते ठीक आहे. पण सध्या, येथे वर्ल्ड कपमध्ये, ड्रिंक्स ब्रेक दरम्यान, ड्रिंक्सच्या मध्यांतर दरम्यान आपल्याला या लेसर शोची गरज आहे का?"
शास्त्रींनीही चिंता व्यक्त केली
रवी शास्त्रींनीही गावस्कर यांना पाठिंबा देत म्हटले की, खेळाडूंच्या दृष्टिकोनातून, अचानक लक्ष केंद्रित करणे सोपे नाही. ते म्हणाले की खेळाडूंच्या दृष्टिकोनातून, खेळात परतणे कधीही सोपे नसते. ही एक गंभीर बाब आहे.
हे लक्षात घेण्यासारखे आहे की २०२६ च्या टी२० वर्ल्ड कपच्या सेमीफायनलसाठी चार संघ निश्चित झाले आहेत. दक्षिण आफ्रिका, न्यूझीलंड आणि इंग्लंडनंतर, टीम इंडियाने सेमीफायनलमध्ये स्थान निश्चित केले आहे. आता सेमीफायनलमध्ये टीम इंडियाचा सामना इंग्लंडशी होईल, तर दक्षिण आफ्रिकेचा सामना न्यूझीलंडशी होईल.