प्रेक्षकांना 'नो एंट्री', सामने चाहत्यांशिवाय रिकाम्या स्टेडियममध्ये खेळले जातील

22 Mar 2026 16:54:43
इस्लामाबाद,
matches-will-be-held-without-spectators : पाकिस्तान सुपर लीगचा (पीएसएल) नवीन हंगाम २६ मार्च रोजी सुरू होणार आहे. हंगाम सुरू होण्यापूर्वी, पीसीबीने स्पर्धेसंदर्भात एक महत्त्वपूर्ण निर्णय घेतला आहे. या हंगामात सामने बंद दाराआड खेळले जातील. याचा अर्थ सर्व सामने रिकाम्या स्टेडियममध्ये होतील. पीएसएल २०२६ चे सामने केवळ दोनच ठिकाणी आयोजित करण्याचा निर्णय घेण्यात आला आहे. आता सर्व पीएसएल सामने लाहोर किंवा कराची येथे होतील. लाहोरमध्ये होणारा उद्घाटन सोहळाही रद्द करण्यात आला आहे. इराण-इस्रायल युद्धामुळे पश्चिम आशियामध्ये सुरू असलेल्या अडचणींमुळे हा निर्णय घेण्यात आला आहे.
 

PSL 
 
 
पीसीबीचे अध्यक्ष मोहसिन नक्वीने अशी शक्यता व्यक्त केली आहे की, जर परिस्थिती सुधारली, तर स्पर्धेच्या नंतरच्या सामन्यांसाठी चाहत्यांना स्टेडियममध्ये प्रवेश दिला जाऊ शकतो. तथापि, हे इराणमधील सध्याचे संकट संपण्यावर अवलंबून असेल. हे संकट १० दिवसांत किंवा कदाचित १५ दिवसांत संपू शकते. तथापि, येत्या काही दिवसांतील परिस्थितीनुसार निर्णय घेतला जाईल.
 
मोहसिन नक्वीचे पाकिस्तानच्या जनतेला आवाहन
 
पश्चिम आशियामध्ये सुरू असलेल्या युद्धामुळे जागतिक तेल संकट निर्माण झाले आहे, ज्याचे परिणाम पाकिस्तानमध्ये स्पष्टपणे दिसत आहेत. होर्मुझची सामुद्रधुनी बंद झाल्यामुळे तेल पुरवठ्यात विशेषतः व्यत्यय आला आहे. नक्वी म्हणाला की, पंतप्रधानांनी इंधन संकटामुळे संपूर्ण पाकिस्तानला आपल्या हालचाली मर्यादित ठेवण्याचे आवाहन केले आहे. तो पुढे म्हणाला, "आम्ही शाळा बंद केल्या आहेत, घरून काम करण्याची व्यवस्था लागू केली आहे आणि ईदच्या सुट्ट्या वाढवल्या आहेत. हे युद्ध किती काळ चालेल हे आम्हाला माहीत नाही."
 
पीएसएल २०२६ चा उद्घाटन सोहळा होणार नाही
 
मोहसिन नक्वी पुढे म्हणाला, "या सर्व बाबी विचारात घेऊन, आम्ही सुरक्षा यंत्रणांसोबत बैठक घेतली आणि पीएसएल नियोजित वेळेनुसार सुरू ठेवण्याचा निर्णय घेतला. पण आम्ही लोकांना त्यांच्या हालचाली मर्यादित ठेवण्यास सांगून दररोज ३०,००० लोकांना स्टेडियममध्ये एकत्र येण्याची परवानगी देऊ शकत नाही." आम्ही ठरवले आहे की, जोपर्यंत हे संकट सुरू राहील, तोपर्यंत आम्ही सामन्यांसाठी प्रेक्षकांना स्टेडियममध्ये प्रवेश देणार नाही. हा एक कठीण निर्णय होता, पण तो आवश्यक होता. उद्घाटन सोहळाही रद्द करण्यात येईल.
Powered By Sangraha 9.0