अल-फलाहचे अध्यक्ष जावेद सिद्दीकीला जामीन मंजूर; ईडीचा आक्षेप

08 Mar 2026 12:26:59
नवी दिल्ली,
al-falah-chairman-javed-siddiqui दिल्लीच्या न्यायालयाने अल-फलाह ग्रुपचे अध्यक्ष जावेद सिद्दीकीला मनी लाँड्रिंग प्रकरणात दोन आठवड्यांसाठी अंतरिम जामीन मंजूर केला आहे. स्टेज-४ गर्भाशयाच्या कर्करोगावर उपचार घेत असलेल्या त्याची पत्नीची काळजी घेण्यासाठी न्यायालयाने हा दिलासा दिला. न्यायमूर्ती शीतल चौधरी यांच्या अध्यक्षतेखालील खंडपीठाने हा निर्णय दिला.
 
al-falah-chairman-javed-siddiqui
 
शनिवारी न्यायालयाने आदेश देताना नमूद केले की सिद्दीकी यांच्या पत्नी केमोथेरपी घेत आहेत आणि या काळात त्यांना काळजी आणि आधाराची आवश्यकता आहे. al-falah-chairman-javed-siddiqui सध्याच्या परिस्थितीनुसार आरोपीला अंतरिम जामीन देणे योग्य आहे असे न्यायालयाने नमूद केले. न्यायालयाने असेही नमूद केले की सिद्दीकीची पत्नी दिल्लीच्या रुग्णालयात केमोथेरपी घेत आहेत. या संदर्भात सादर केलेल्या वैद्यकीय कागदपत्रांवर अंमलबजावणी संचालनालयाने (ईडी) आक्षेप घेतला नाही. न्यायालयाने असेही नमूद केले की या जोडप्याची तीन मुले यूएईमध्ये शिक्षण घेत आहेत आणि सध्या भारतात प्रवास करू शकत नाहीत. अशा परिस्थितीत, महिलेच्या कुटुंबातील इतर कोणतेही सदस्य नाहीत, म्हणून सिद्दीकीचे  पती म्हणून उपस्थिती आवश्यक आहे. म्हणूनच त्याला जामीन मंजूर करण्यात आला आहे.
१८ नोव्हेंबर २०२५ रोजी जावेद सिद्दीकीला अंमलबजावणी संचालनालयाने मनी लाँडरिंग प्रतिबंधक कायद्याअंतर्गत (पीएमएलए) दाखल केलेल्या एका प्रकरणात अटक केली होती. al-falah-chairman-javed-siddiqui हा खटला अल-फलाह चॅरिटेबल ट्रस्टद्वारे चालवल्या जाणाऱ्या संस्थांमध्ये शिकणाऱ्या विद्यार्थ्यांविरुद्ध झालेल्या कथित फसवणुकीशी संबंधित आहे. न्यायालयाने सिद्दीकीला प्रत्येकी १ लाख रुपयांच्या वैयक्तिक जातमुचलक्यावर आणि जामिनावर दोन आठवड्यांचा अंतरिम जामीन मंजूर केला. ईडीने जामीन अर्जाला विरोध केला, असा युक्तिवाद करत की सिद्दीकी गंभीर गुन्ह्यांमध्ये सहभागी आहे आणि जामिनावर असताना तो तपासावर प्रभाव टाकू शकतो. तथापि, न्यायालयाने नमूद केले की आरोपी आतापर्यंत तपासात सहकार्य करत आहे आणि फरार होण्याचा कोणताही प्रयत्न केलेला नाही.
Powered By Sangraha 9.0