VIDEO: धोनी-रोहितचा जलवा! टीम इंडिया फाइनलमध्ये ट्रॉफीसह चमकली

08 Mar 2026 20:17:48
अहमदाबाद,
IND vs NZ Final : २०२६ च्या टी-२० विश्वचषकाचा अंतिम सामना अहमदाबाद येथील नरेंद्र मोदी स्टेडियमवर भारत आणि न्यूझीलंड यांच्यात खेळला जात आहे. न्यूझीलंडचा कर्णधार मिशेल सँटनरने नाणेफेक जिंकून प्रथम गोलंदाजी करण्याचा निर्णय घेतला. गतविजेता संघ तिसऱ्यांदा ट्रॉफी जिंकण्याचे लक्ष्य ठेवेल, तर न्यूझीलंड प्रथम गोलंदाजी करण्याचे लक्ष्य ठेवेल. २००७ च्या टी-२० विश्वचषकात टीम इंडियाला विजय मिळवून देणारा कर्णधार एमएस धोनीसह अनेक प्रमुख व्यक्ती अंतिम सामना पाहण्यासाठी अहमदाबाद स्टेडियमवर दाखल झाल्या आहेत. नाणेफेकीनंतर, जेव्हा राष्ट्रगीतापूर्वी ट्रॉफी मैदानावर आणण्यात आली तेव्हा एक नेत्रदीपक दृश्य उलगडले: या कार्यक्रमासाठी आयसीसीचा ब्रँड अ‍ॅम्बेसेडर म्हणून नियुक्त केलेला रोहित शर्मा धोनीसोबत होता आणि दोघेही विश्वचषक ट्रॉफी घेऊन पोहोचले.
 
 
 
IND vs NZ Final
 
 
आयसीसीचे अध्यक्ष जय शाह धोनी आणि रोहितसोबत होते.
 
 
 
 
जेव्हा रोहित शर्मा आणि एमएस धोनी अंतिम सामन्यासाठी टी-२० विश्वचषक ट्रॉफी घेऊन अहमदाबादच्या नरेंद्र मोदी स्टेडियममध्ये दाखल झाले तेव्हा आयसीसीचे अध्यक्ष जय शाह देखील त्यांच्यासोबत होते, रोहितच्या शेजारी चालत होते. रोहित आणि धोनीला पाहून स्टेडियममधील चाहते खूप आनंदी झाले. भारतीय संघाने दोनदा टी-२० विश्वचषक जिंकला आहे, ज्यामध्ये २००७ मध्ये एमएस धोनीच्या नेतृत्वाखाली पाकिस्तानला हरवून विजय मिळवला होता. त्यानंतर, २०२४ मध्ये रोहित शर्माच्या नेतृत्वाखाली टी-२० विश्वचषकाच्या अंतिम सामन्यात दक्षिण आफ्रिकेला हरवून टीम इंडियाने दुसऱ्यांदा टी-२० विश्वचषक जिंकला.
 
न्यूझीलंडने प्लेइंग ११ मध्ये बदल केला.
 
 
भारत आणि न्यूझीलंड यांच्यातील टी-२० विश्वचषक २०२६ च्या अंतिम सामन्यासाठी, किवी संघाने त्यांच्या प्लेइंग ११ मध्ये बदल केला, ल्यूक मॅककोंचीला वगळले आणि त्याच्या जागी जेकब डफीला संधी दिली. सेमीफायनल सामन्यात टीम इंडियामध्ये बदल करण्याबाबत चर्चा झाली होती, परंतु टॉसच्या वेळी, भारतीय संघाचा कर्णधार सूर्यकुमार यादव यांनी स्पष्ट केले की प्लेइंग ११ मध्ये कोणतेही बदल न करण्याचा निर्णय घेण्यात आला आहे.
Powered By Sangraha 9.0