कोचीन,
indians died in kuwait आखाती प्रदेशात सुरु असलेल्या संघर्षांमुळे कुवेतमध्ये नुकतेच मृत्यू पावलेले २० भारतीय नागरिकांचे मृतदेह बुधवारी केरळमधील कोचीन आंतरराष्ट्रीय विमानतळावर आणण्यात आले. पश्चिम आशियातील सुरू असलेल्या संघर्षामुळे या मृतदेहांच्या आगमनास विलंब झाला होता.
मृतांमध्ये तामिळनाडूच्या रामनाथपुरम जिल्ह्यातील मुथुकुलथूर येथील रहिवासी असलेल्या ३७ वर्षीय संथानसेल्वम कृष्णन यांचा समावेश होता, जे एका जलशुद्धीकरण प्रकल्पावरील ड्रोन हल्ल्यात ठार झाले. उर्वरित १९ जणांचा विविध घटनांमध्ये आणि नैसर्गिक कारणांमुळे मृत्यू झाला, परंतु प्रादेशिक संघर्षामुळे त्यांच्या मृतदेहांना मायदेशी आणण्यास विलंब झाला.
पश्चिम आशियातील संघर्षात ८ भारतीयांचा बळी
आखाती प्रदेशात सुरू असलेल्या संघर्षाला दुसरा महिना सुरू झाला असताना, पश्चिम आशियामध्ये एकूण ८ भारतीय नागरिकांनी आपले प्राण गमावले आहेत. परराष्ट्र मंत्रालयाच्या एका वरिष्ठ अधिकाऱ्याने सोमवारी सांगितले की, एक व्यक्ती अद्याप बेपत्ता आहे.
अधिकाऱ्याने पुढे सांगितले की, कुवेतमध्ये झालेल्या हल्ल्यात ठार झालेल्या एका भारतीय नागरिकाचा मृतदेह मायदेशी लवकरात लवकर परत आणण्यासाठी कुवेतमधील भारतीय दूतावास स्थानिक अधिकाऱ्यांसोबत काम करत आहे. संयुक्त सचिव (आखाती) असीम महाजन यांनी सोमवारी दिल्लीत झालेल्या आंतर-मंत्रालयीन पत्रकार परिषदेदरम्यान ही माहिती दिली.
परराष्ट्र मंत्रालयाच्या अधिकाऱ्याने कोणती माहिती दिली?
ते म्हणाले, "काल, दुर्दैवाने, कुवेतमध्ये झालेल्या हल्ल्यात एका भारतीय नागरिकाचा मृत्यू झाला. आम्ही मृताच्या कुटुंबीयांप्रति तीव्र शोकसंवेदना व्यक्त करतो. कुवेतमधील आमचे दूतावास मृताच्या कुटुंबीयांच्या संपर्कात आहे आणि सर्वतोपरी मदत पुरवण्यासाठी व त्यांचा मृतदेह लवकरात लवकर भारतात परत आणण्याची खात्री करण्यासाठी स्थानिक प्रशासनासोबत मिळून काम करत आहे. दुर्दैवाने, विविध घटनांमध्ये आठ भारतीय नागरिकांनी आपले प्राण गमावले आहेत आणि एक भारतीय नागरिक अजूनही बेपत्ता आहे."
कुवेतमधील एका क्षारविरहितीकरण प्रकल्पावर झालेल्या हल्ल्यात एका भारतीय नागरिकाच्या मृत्यूवर कुवेतमधील भारतीय दूतावासाने सोमवारी शोक व्यक्त केला.indians died in kuwait कुवेतच्या विद्युत, जल आणि नवीकरणीय ऊर्जा मंत्रालयाने सोमवारी सांगितले की, रविवारी संध्याकाळी झालेल्या इराणी हल्ल्यांमध्ये एका प्रमुख वीज आणि क्षारविरहितीकरण प्रकल्पातील एका भारतीय कर्मचाऱ्याचा मृत्यू झाला आणि एका सेवा इमारतीचे मोठे नुकसान झाले.